12 Bài tập Một số bài thực tế liên quan đến số thực (có lời giải)
24 người thi tuần này 4.6 159 lượt thi 12 câu hỏi 45 phút
🔥 Đề thi HOT:
Đề kiểm tra cuối học kỳ 2 Toán 7 Kết nối tri thức có đáp án - Đề 1
Bộ 7 đề thi học kì 2 Toán lớp 7 Chân trời sáng tạo có đáp án - Đề 04
15 câu Trắc nghiệm Toán 7 Kết nối tri thức Bài 1: Tập hợp các số hữu tỉ có đáp án
Đề kiểm tra cuối học kỳ 2 Toán 7 Kết nối tri thức có đáp án - Đề 2
Bộ 7 đề thi học kì 2 Toán 7 Cánh Diều có đáp án - Đề 01
Đề kiểm tra cuối học kỳ 2 Toán 7 Kết nối tri thức có đáp án - Đề 3
Bộ 7 đề thi học kì 2 Toán lớp 7 Chân trời sáng tạo có đáp án - Đề 01
Đề kiểm tra cuối học kỳ 2 Toán 7 Kết nối tri thức có đáp án - Đề 4
Nội dung liên quan:
Danh sách câu hỏi:
Lời giải
Điểm tổng kết môn toán học kì I của An là:
Vậy điểm tổng kết môn toán học kì I của An là 8,9.
Lời giải
Chỉ số BMI của bạn học sinh này là:
Suy ra chỉ số BMI của bạn ấy nằm trong khoảng từ 15 ≤ BMI < 22.
Vậy bạn học sinh lớp 7 này thuộc tạng người bình thường.
Lời giải
Đáp án đúng là: A
Nền nhà hình chữ nhật có kích thước là 5m × 4,8m hay nền nhà có chiều dài 5 m và chiều rộng 4,8 m.
Diện tích của nền nhà là:
5 . 4,8 = 24 (m2).
Số tiền để mua gạch để lát hết nền nhà là:
24. 160 000 = 3 840 000 (đồng).
Vậy số tiền để mua gạch để lát hết nền nhà là 3 840 000 đồng.
Lời giải
Đáp án đúng là: A
Đổi: 5 dm = 0,5 m.
Chiều rộng của nền nhà hình chữ nhật là:
20 . = 5 (m).
Diện tích của nền nhà là:
5 . 20 = 100 (m2).
Diện tích của một viên gạch là:
0,5 . 0,5 = 0,25 (m2).
Số viên gạch để lát hết nền nhà là:
100 : 0,25 = 400 (viên)
Giá của một viên gạch là:
36 800 000 : 400 = 92 000 (đồng).
Vậy giá của một viên gạch là 92 000 đồng.
Lời giải
Đáp án đúng là: C
Để mua 8 bó rau giá được giá rẻ nhất thì ta sẽ mua được 6 bó rau với giá 10 000 đồng/ 3 bó và 2 bó rau với giá 3 500 đồng/bó.
Giá tiền mua 6 bó rau với giá 10 000 đồng/ 3 bó là:
2. 10 000 = 20 000 (đồng).
Giá tiền mua 2 bó rau với giá 3 500 đồng/bó là:
2 . 3 500 = 7 000 (đồng).
Tổng số tiền cần phải mua là:
20 000 + 7 000 = 27 000 (đồng).
Vậy mua 8 bó rau giá được giá rẻ nhất là 27 000 đồng.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
Lời giải
Bạn cần đăng ký gói VIP ( giá chỉ từ 199K ) để làm bài, xem đáp án và lời giải chi tiết không giới hạn.
32 Đánh giá
50%
40%
0%
0%
0%